மனித வெடிகுண்டுக்கான மூளைச்சலவை, மறுவாழ்வு மையங்களை பயன்படுத்திய அம்ரித்பால் சிங்.

காலிஸ்தானி பிரிவினைவாதி அம்ரித்பால் சிங், தப்பியோடியதாகக் கூறப்படும் நிலையில், போதை ஒழிப்பு மையங்களை பயன்படுத்தி பஞ்சாபில் தற்கொலைப்படை தாக்குதல்களை நடத்த திட்டமிட்டதாக உளவு அமைப்புகளின் தகவல் கூறுகிறது.

பஞ்சாபில் தற்கொலைப்படை தாக்குதல்களை நடத்த, இளைஞர்களை மூளைச்சலவை செய்து தங்களது குழுவில் சேர்க்க, மறுவாழ்வு மையங்களை பயன்படுத்தியதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது.

வாரிஸ் பஞ்சாப் டி தலைவர் அம்ரித்பால் சிங், போதைப்பொருள் ஒழிப்பு மையங்கள் மற்றும் குருத்வாராவை, ஆயுதங்களை குவித்து வைக்கும் இடமாகவும், இளைஞர்களை தற்கொலைத் தாக்குதல்களுக்கு தயார்படுத்துவதற்கான இடமாகவும் பயனப்டுத்தியுள்ளதாக உளவு தகவல் தெரிவிக்கிறது.

கடந்த ஆண்டு துபாயில் இருந்து திரும்பிய சிங், வெளிநாடுகளில் வசிக்கும் பாகிஸ்தானின் ஐஎஸ்ஐ மற்றும் காலிஸ்தான் ஆதரவாளர்களின் உத்தரவின் பேரில், இளைஞர்களை மூளைச்சலவை செய்து “கட்கூஸ்” அல்லது மனித வெடிகுண்டுகளாக மாற்றுவதில் ஈடுபட்டதாக தெரியவந்துள்ளது.

இதனையடுத்து இளைஞர்கள் துப்பாக்கி கலாச்சாரம் மற்றும் மனித வெடிகுண்டாக  செயல்பட்டு, பஞ்சாப் முன்னாள் முதல்வர் பியாந்த் சிங்கைக் கொன்ற பயங்கரவாதி திலாவர் சிங்கின் பாதையைத் தேர்வு செய்ய அவர்கள் மூளைச் சலவை செய்யப்பட்டதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

இதுவரை, பஞ்சாப் காவல்துறை 112 வாரிஸ் பஞ்சாப் டி உறுப்பினர்களை கைது செய்துள்ளது மற்றும் அம்ரித்பால் சிங்கிடம் பூஜ்ஜியமாக உள்ளது. தொடர்ந்து நடத்தப்பட்ட விசாரணையில், ஏராளமான ஆயுதங்கள் மற்றும் வெடிமருந்துகளும் கைப்பற்றப்பட்டுள்ளன.