தொழில் நுட்ப முன்னணி நாடாக இந்தியா முன்னேறி வருகிறது. பிரதமர் மோடி பெருமிதம்.

நேற்று டெல்லியில் உள்ள பிரகதி மைதானத்தில் தேசிய தொழில்நுட்ப வார விழாவை பிரதமர் மோடி தொடங்கி வைத்தார். இந்த நாள் நாட்டின் வரலாற்றில் ஒரு முக்கிய மைல்கல் என்று தெரிவித்த அவர் தனது உரையில்  இந்த நாளில் விஞ்ஞானிகள் நடத்திய பொக்ரான் அணுகுண்டு சோதனை தேசத்தையே பெருமைப்படுத்தியது என்றார்.

தொழில்நுட்பத்தை ஒரு கருவியாகப் பயன்படுத்துவது ஒரு நாட்டின் வளர்ச்சிப் பாதையை விரைவுபடுத்துதல்இ பொருளாதார வளர்ச்சியை ஊக்குவித்தல்இ நிலையான வளர்ச்சி இலக்குகளை அடைதல் மற்றும் உள்ளடக்கிய சுற்றுச்சூழல் அமைப்பை நிறுவுதல் ஆகியவற்றில் முக்கியமானது.

சுதந்திரத்தின் நூற்றாண்டைக் குறிக்கும் 2047 ஆம் ஆண்டிற்கான குறிப்பிட்ட நோக்கங்களை இந்தியா நிறுவியுள்ளது. நாடு வளர்ந்த மற்றும் தன்னிறைவு பெற்ற நாடாக மாற பாடுபட வேண்டும். இந்தியா அசல் யோசனைகள் மற்றும் அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்பத்திற்கான விரிவான அணுகுமுறையுடன் முன்னேறி வருகிறது.

கடந்த 9 ஆண்டுகளில் நாட்டில் அறிவியல் தொழில்நுட்பத்துறைகளில் ஒரு வலுவான அடித்தளம் போடப்பட்டுள்ளது.தொழில்நுட்பத்தின் சமூக தாக்கங்களை அங்கீகரிப்பதிலும்இ  நாடு முன்னேறும்போதுஇ தொழில்நுட்பம் அதிகாரமளிப்பதற்கான ஒரு சக்திவாய்ந்த கருவியாக இருக்கிறது என்றும் அவர் மேலும் தெரிவித்தர்.