நடனமாடியதற்காக 18 வயது சிறுமி அவரது குடும்பத்தினரால்  கவுரவக் கொலை

பாகிஸ்தானின் கோஹிஸ்தான் பகுதியில் 18 வயது சிறுமி அவரது குடும்பத்தினரால் திட்டமிடப்பட்ட கவுரவக் கொலை செய்யப்பட்டுள்ளார். சிறுமி சில சிறுவர்களுடன் நடனமாடுவதை சித்தரிக்கும் வைரலான சமூக ஊடக வீடியோவில் இருந்து இந்த சம்பவம் உருவானது.சிறுமியின் குடும்பத்தினர் உள்ளூர் ஜிர்கா என்ற பாரம்பரிய பெரியவர்களின் உத்தரவின் பேரில் கொலையை நடத்தியதாக கூறப்படுகிறது.

அதே வீடியோவில் தோன்றிய மற்றொரு பெண்ணுக்கும் ஜிர்கா மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது, ஆனால் தண்டனை நிறைவேற்றப்படுவதற்கு முன்பு போலீசாரால் மீட்கப்பட்டார். சிறுமியின் கொலை பாகிஸ்தானில் பெரும் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது, பலர் கவுரவக் கொலைகளை நிறுத்த வேண்டும் என்று கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

வன்முறைச் சூழல் அதிகரித்து வருவதால் வீடியோவில் உள்ள சிறுவர்கள் தலைமறைவாகியுள்ளனர். சிறுமியின் உடல் மருத்துவ-சட்ட நடைமுறைகளுக்காக அருகிலுள்ள சுகாதார நிலையத்திற்கு மாற்றப்பட்டது, பின்னர் குடும்பத்திற்குத் திரும்பியது