பிரித்தானிய பிரதமர் ரிஷி சுனக் இன்று பிரான்ஸ் ஜனாதிபதி இம்மானுவேல் மக்ரோனை சந்தித்தார்.

 

 

பிரித்தானியாவிற்கும், பிரான்சிற்கும் இடையில்  ஏற்பட்டுள்ள விரிசலை சரி செய்ய  ரிஷி சுனக் பல  முயற்சிகளில் ஈடுபட்டுள்ளார்.   அண்டைநாடுகளாகவுள்ள இருநாடுகளின் உறவு நிலைகளில் புதிய அத்தியாயம் ஆரம்பமாகும் என  பிரான்ஸ் ஜனாதிபதி அலுவலகம் தெரிவித்துள்ளது. பிரெக்ஸிட்டுக்குப் பிந்தைய மீன்பிடி உரிமைகள் மற்றும் பிற பிரச்சனைகளுக்கு இடையே லண்டனுக்கும் பாரிசுக்கும் இடையிலான உறவுகளில் குழப்பங்கள் ஏற்பட்டிருந்தன. ஆனால் உக்ரைன் மீதான ரஷ்யாவின் படையெடுப்பு பிரிட்டனையும் அதன் ஐரோப்பிய அண்டை நாடுகளையும் கியேவுக்கு ஆதரவாக நெருக்கமாகக் கொண்டு வந்தது. மேலும் டிரஸ்ஸின் குறுகிய மற்றும் பொருளாதார ரீதியாக ஸ்திரமின்மைக்கு பிறகு  ரிஷிசுனக்  பிரதமாராக பதவியேற்ற பின்னர் இருநாடுகளுக்கிடையிலான உறவுநிலையில் முன்னேற்றம் காணப்பட்டது.

ஐரோப்பிய அண்டை நாடுகளுடன் உறவுப் பாலங்கள் கட்டுவதற்கான பிரிட்டிஷ் முயற்சிகளில், மன்னர் சார்லஸ் ஐஐஐ, மன்னராக ஆன பிறகு தனது முதல் அரசுப் பயணத்திற்காக பிரான்ஸ் மற்றும் ஜெர்மனிக்கு செல்வதற்கு இரண்டு வாரங்களுக்கு முன்பு சுனக்கின் வருகை இமைந்திருக்கின்றது. உக்ரைனுக்கான இராணுவ ஆதரவின் அடிப்படையில் நெருக்கமான ஒத்துழைப்பை மீண்டும் உறுதிப்படுத்தவும் ஆழப்படுத்தவும் இந்த சந்திப்பு ஒரு வாய்ப்பாக இருக்கும் என தெரிவிக்கப்படுகின்றது.