மன்னர் மூன்றாம் சார்ள்ஸ் இடம்பெறும் முதல் நாணயம் புழகத்தில் விடப்பட்டுள்ளது.

மன்னர் மூன்றாம் சார்ள்ஸ் இடம்பெறும் முதல் நாணயம் வியாழன் முதல் பிரித்தானியா முழுவதும் உள்ள தபால் நிலையங்களில் புழக்கத்தில் வரத் தொடங்கும் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

புதிய மன்னரின் உருவப்படம் கொண்ட மில்லியன் கணக்கான புதிய 50 பென்ஸ் நாணயங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு மாற்றமாக வழங்கப்படுகின்றன. 74 வயதான மன்னரின் உருவம் கொண்ட நாணயம், எலிசபெத் ராணியின் எலிசபெத் காலத்திலிருந்து சார்லஸின் சகாப்தத்திற்கு மாறியதை பிரதிபலிக்கிறது.நாணயம் அதன் பின்புறத்தில் ராணியின் வாழ்க்கை மற்றும் பாரம்பரியத்தை நினைவுபடுத்துகிறது.

நாணய சேகரிப்பாளர்கள் தங்கள் சேகரிப்பில் சேர்க்க அல்லது முதல் முறையாக ஒன்றைத் தொடங்க இது ஒரு அருமையான வாய்ப்பு’ என்று ரோயல் மின்ட்டின் கலெக்டர் சேவைகளின் இயக்குனர் ரெபேக்கா மோர்கன் கூறினார்.மொத்தம் 9.6 மில்லியன் 50 பென்ஸ்கள் புழக்கத்தில் வரும்.

மூன்றாம் சார்லஸ் மன்னரின் முதல் நாணயம்  விரிவான கிளை வலையமைப்பின் மூலம் புழக்கத்தில் விடப்படுவது அஞ்சல் அலுவலகம் மற்றும் போஸ்ட் மாஸ்டர்களுக்கு ஒரு மிகப்பெரிய மரியாதை என்று தபால் அலுவலகத்தின் தலைமை நிர்வாக அலுவலகமான நிக் ரீட் கூறினார்.