பிரித்தானியா நீதி அமைப்பு இனவெறியோடு செயற்படுகின்து: ஆய்வில் தெரிவிப்பு

பிரித்தானியாவில் நீதிபதிகள் இனரீதியாக ஒரு சார்பு அல்லது பாகுபாட்டை காட்டும் வழியில் செயல்படுவதாக புதிதாக வெளியான ஒரு ஆய்வு அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. பிரித்தானியாவில் நீதி அமைப்பு இனவெறியை காட்டும் வகையில் செயற்படுகின்றதென இந்த ஆய்வில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஐந்தாண்டு நீதித்துறை பன்முகத்தன்மை மற்றும் உத்திகளுக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் மென்செஸ்டர் பல்கலைக்கழகத்தால் இந்த ஆய்வு அறிக்கை வெளியிடப்பட்டுள்ளது.அறிக்கைக்காக ஆய்வு செய்யப்பட்ட 373 சட்ட வல்லுநர்களில் ஏறக்குறைய அனைவரும் இன சார்பு நீதி அமைப்பின் செயல்முறைகள் அல்லது விளைவுகளில் சில பங்கைக் கொண்டிருந்ததாகக் கூறியுள்ளனர்.

பாதிக்கு மேற்பட்டவர்கள் குறைந்தது ஒரு நீதிபதியாவது ஒரு பிரதிவாதியிடம் இனரீதியாக பாகுபாட்டை  காட்டும் வகையில் செயல்படுவதைக் கண்டதாகக் கூறினர்.  ஒன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட நீதிபதிகள் தங்கள் நீதித் தீர்ப்புகள், சுருக்கம், தண்டனை, பிணை கருத்துகள் மற்றும் வழிகாட்டுதல்களில் இனரீதியாகச் செயல்படுவதாகக் கூறியுள்ளன.