160 ஓட்டங்கள் வித்தியாசத்தில் இங்கிலாந்து வெற்றி ..!


இன்று ஒருநாள் உலகக்கோப்பைத் தொடரின் 40-ஆவது லீக் போட்டியில் புனேவில் உள்ள மகாராஷ்டிரா கிரிக்கெட் சங்க மைதானத்தில் இங்கிலாந்து அணியும், நெதர்லாந்து அணியும் மோதியது. இதில் இங்கிலாந்து அணி நாணய சுழற்சயில் வென்று பேட்டிங் தேர்வு செய்துள்ளது.

இப்போட்டியில் இங்கிலாந்து அணியின் தொடங்க வீரர்களாக ஜானி பேர்ஸ்டோ, டேவிட் மாலன் இருவரும் களமிறங்கினர். வழக்கம்போல தொடக்க வீரர் ஜானி பேர்ஸ்டோ சிறப்பாக விளையாடாமல் 15 ஓட்டங்கள் எடுத்து வெளியேறினார். அடுத்து ஜோ ரூட் இறங்க தொடங்கவீரர் டேவிட் மாலன் சிறப்பாக விளையாடி அரைசதம் பூர்த்தி செய்தார். இருப்பினும் நிதானமாக விளையாடிய ஜோ ரூட் 28 ஓட்டங்களில் விக்கெட்டை இழந்தார்.

பின்னர் பென் ஸ்டோக்ஸ் களமிறங்க மறுபுறம் விளையாடி வந்த தொடக்க வீரர் டேவிட் மாலன் 87 ஓட்டங்களில் விக்கெட்டை பறிகொடுத்தார். டேவிட் மலான் 87 ஓட்டங்களில் ஆட்டமிழந்து தனது அணிக்கு நல்ல தொடக்கத்தைக் கொடுத்தாலும் நடு ஓவர்களில் இங்கிலாந்து அணி சற்றுத் தடுமாறியது. காரணம் ஜோ ரூட் (28), ஹாரி புரூக் (11), ஜோஸ் பட்லர் (5), மொயீன் அலி (4) ஆகியோரின் விக்கெட்டுகளை இழந்தனர்.

பின்னர் மத்தியில் இறங்கிய கிறிஸ் வோக்ஸ் மற்றும் களத்தில் இருந்த பென் ஸ்டோக்ஸ் கை கோர்த்து சரிவில் இருந்த அணியை மீட்டு கொண்டு வந்தனர். இதில் அதிரடியாக விளையாடிய பென் ஸ்டோக்ஸ் சதம் விளாசி 84 பந்தில் 6 பவுண்டரி , 6 சிக்ஸர் என மொத்தம் 108 ஓட்டங்கள் குவித்தார். மறுபக்கம் விளையாடிய கிறிஸ் வோக்ஸ் அரைசதம் விளாசி 51 ஓட்டங்கள் எடுத்து விக்கெட்டை இழந்தார்.

இறுதியாக இங்கிலாந்து அணி 50 ஓவரில் 9 விக்கெட்டை இழந்து 339 ஓட்டங்கள் குவித்தனர். நெதர்லாந்து அணியில் பாஸ் டி லீடே 3 விக்கெட்டையும், லோகன் வான் பீக், ஆர்யன் தத் தலா 2 விக்கெட்டை பறித்தனர். 340 ஓட்டங்கள் இலக்குடன் நெதர்லாந்து அணியின் தொடக்க வீரர்களாக வெஸ்லி பாரேசி ,மேக்ஸ் ஓ டவுட் இருவரும் களமிறங்கினர். ஆட்டம் தொடங்கியது முதல் பொறுமையுடன் விளையாடி வந்தனர்.

இருப்பினும் மேக்ஸ் ஓ டவுட் 5-வது ஓவரில் வெறும் 5 ஓட்டங்கள் எடுத்து விக்கெட்டை இழந்தார். அடுத்து வந்த கொலின் அக்கர்மேன் 2 பந்துகளில் ஓட்டம் எடுக்காமல் டக் அவுட் ஆனார். பின்னர் சைபிரண்ட் களமிறங்க மறுபுறம் விளையாடி வந்த தொடக்க வீரர் வெஸ்லி பாரேசி 37 ஓட்டங்கள் எடுத்து ரன் அவுட் ஆனார். மத்தியில் இறங்கிய ஸ்காட் எட்வர்ட்ஸ் , சைபிரண்ட் இருவரும் சிறப்பாக விளையாடி ஓட்டங்களை சேர்த்தனர். ஆனாலும் ஸ்காட் எட்வர்ட்ஸ் 38, சைபிரண்ட் 33 ஓட்டங்களில் விக்கெட்டை பறிகொடுத்து பெவிலியன் திரும்பினர்.

பிறகு இறங்கிய அனைத்து வீரர்களும் நிலைத்து நிற்காமால் விக்கெட்டை இழக்க இறுதியாக நெதர்லாந்து அணி 37.2 ஓவரில் அனைத்து விக்கெட்டையும் இழந்து 179 ஓட்டங்கள் எடுத்து 160 ஓட்டங்கள் வித்தியாசத்தில் தோல்வியை தழுவியது. இங்கிலாந்து அணியில் அடில் ரஷித் , மொயின் அலி தலா 3 விக்கெட்டையும் , டேவிட் வில்லி 2 விக்கெட்டையும் , கிறிஸ் வோக்ஸ் 1 விக்கெட்டை பறித்தனர்.

இங்கிலாந்து அணி 8 போட்டிகளில் விளையாடி 1போட்டியில் வெற்றியும், 7 போட்டிகளில் தோல்வியை சந்தித்து அரையிறுதிக்கு செல்லும் வாய்ப்பை முன்பு இழந்த நிலையில் இன்றைய போட்டியில் வெற்றி பெற்றது. இங்கிலாந்து அணி தனது 2 போட்டியில் பங்களாதேஷ் அணிக்கு எதிராக 107 ஓட்டங்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது. அதன் பிறகு இங்கிலாந்து அணி தனது 8 -வது போட்டி(இன்றைய) வெற்றி பெற்றுள்ளது.

நெதர்லாந்து அணி 8 போட்டிகளில் விளையாடி 2 போட்டியில் வெற்றியும், 6 போட்டிகளில் தோல்வியை சந்தித்து அரையிறுதிக்கு செல்லும் வாய்ப்பை இழந்தது.